.

WCF YAWAELIMISHA MAAFISA WAAJIRI KUHUSU MISINGI YA KULINDA USALAMA NA AFYA ZA WAFANYAKAZI MAHALA PA KAZI

Mar 22, 2018



 Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Fidia Kwa Wafanyakazi, (WCF), Bw. Anselim Peter, (aliyesimama), akitoa hotuba ya ufunguzi wa semina juu ya masuala ya msingi ya kulinda usalama na afya mahala pa kazi na Fidia kwa wafanyakazi kwenye ukumbi wa Kituo cha Mikutano cha Kimataifa cha Julius Nyerere, (JNICC), jijini Dar es Salaam Machi 22, 2018. Wengine pichani  I Mkurugenmzi wa Huduma za Tiba na Tathmini wa WCF, Dkt. Abdulsalaam Omar, (katikati), na Meneja wa Tathmini ya hatari mahala pa kazi, (Workplace Risk Assesment Manager), Bi. Nanjela Msangi.






NA
K-VIS BLOG/Khalfan Said


NIWAJIBU
wa mwajiri kutoa taarifa kwa Mfuko wa Fidia Kwa Wafanyakazi, (WCF), ya kuumia kwa
mfanyakazi wake ikiwa ni pamoja na kifo.


Hayo
yamesemwa leo Machi 22, 2018, na Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Fidia Kwa
Wafanyakazi, (WCF), Bw. Anselim Peter, wakati akifungua semina ya siku moja
iliyowaleta pamoja mameneja na maafisa waajiri kutoka sekta ya umma na binafsi
jijini Dar es Salaam kwenye ukumbi wa Kituo cha Mikutano cha Kimataifa cha
Wafanyakazi, (JNICC), jijini Dar es Salaam.
Pia
ni wajibu wa mwajiri kumpatia vifaa vya kujilinda (protective gears),
mfanyakazi wake,  kulingana na kazi
anayofanya ili kumlinda na madhara yatokanayo na kazi anayofanya.
“Lengo
la Mfuko sio tu kusajili waajiri na kupokea michango lakini pia ni kukuza mbinu
za kuzuia ajali, magonjwa ama vifo katika maenmeo ya kazi na ndio msingi mkuu
wa seemina yetu ya leo, katika kutekeleza jukumu letu hili ni kujenga uelewa wa
kutosha kwa mwajiri ili kuhakikisha kwamba tunajenga mazingira ya kuzuia ajali
sehemu za kazi.” Alisema na kuongeza.
Nia
ya Mfuko ni kuona tunakinda nguvu kazi ambapo tunahakikisha kwamba wafanyakazi
hawa wawapo kazini hawaugui au kuumia au kufariki kutokana na kazi,
alissisitiza Bw. Peter.
Alisema
washiriki watapatiwa mafunzo mbalimbali yanayolenga kujenga mazingira mazuri
kwa wafanyakazi wawapo kazini. “Mtaelimishwa kuhusu masuala muhimu kuhusu Mfuko
kupitria mada mbalimbali zitakaziowasilishwa na wataalamu, kutekeleza vyema
jukumu la kuhamasisha na kusisitiza wafanyakazi kuzingatia kanuni za kulinda
usalama mahala pa kazi, masuala ya fidia kwa wafanyakazi, wanaoumia, kuugua au
kufariki kutokana na kazi.” Alifafanua.
Alisema,
uwepo wa Mfuko umeleta faraja kubwa kwa waajiri na wafanyakazi ambapo leo hii,
endapo Mfanyakazi atapata madhara kutokana na kazi, anao uhakika kuwa Mfuko wa
Fidia Kwa Wafanyakazi, utatoa fidia stahili kulingana na mikataba ya kazi na
mwajiri husika.
“Yote
haya yanawapa wafanyakazi utulivu wawapo kazini kwani wanajua kuwa lolote
likitokea ipo taasisi ambayo itasimamia na kunifidia nah ii inaondoa migogoro
sana sehemu za kazi.” Alisema.
Kwa
upande wake, Mkurugenzi wa Huduma za Tiba na Tathmini wa Mfuko wa Fidia Kwa
Wafanyakazi, (WCF), Dkt. Abdulsalaam Omar alisema Mwajiri anao wajibu wa kumuwekea
mazingira bora, salama na yana afya ili aweze kufanya kazi kwa ufanisi. “Sio tu
kupewa mazingira mazuri lakini pia apewe vifaa kinga kitaalamu vinaitwa personal protective equipmentskwa kufanya
hivyo utakuwa unalinda usalama wake na afya yake.” Alisema Dkt. Omar.
“Mfanyakazi
anayo haki ya kumdai mwajiri wake kumpatia vifaa vya kujilinda na mwajiri haruhusiwi
kumfukuza kazi au kumwadhibu mfanyakazi anayedai mazingira bora toka kwa
mwajiri wake ili aweze kuwa amekingwa.” Alifafanua.
Pia
alisema mfanyakazi naye anao wajibu kuvitumia vifaa vya kujikinga katika
mazingira yake ya kazi kwa usahihi na wakati wote awapo kazini.
Kwa
upande wake mmoja wa washiriki wa semina hiyo, BwAlly Kinga Shamte, Meneja
Rasilimali watu wa Kampuni ya Badri East Africa Enterprises, mesema tayari
kampuni yake imeanza kufaidika na kujiunga na Mfuko huo ambapo mmoja wa wafanyakazi
wake, aliyepata shoti ya umeme ameweza kushughulikiwa na Mfuko na tayari
anahudumiwa.
“Hii
imekuwa ni kama Bima kwa wafanyakazi wetu, sisi hatushughuliki tena na madhara
anayopata mfanyakazi, tulichofanya ni kujaza fomu zao za taarifa ya ajali hiyo
na mara moja walianza kumshuhhulikia.” Alisema.

 

 Mshiriki akisoma machapisho yenye taarifa za WCF
 Dkt. Abdulsalaam (katikati), akifafanua baadhi ya hoja. Wengine, ni Bi. Naanjela Msangi, (Kushoto), na Bw. Faustine George
 Bi. Naanjela Msangi.
 Bw. George Faustine, Afisa Matekelezo-WCF
George Faustine, Afisa Matekelezo-WCF

  Bi. Naanjela Msangi(kulia), akibadilishana mawazo na Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano na Uhusiano WCF, Bi. Laura Kungenge
 Baadhi ya washiriki wakijadiliana jambo
 Baadhi ya washiriki wakipitia vipeperushi vyenye maelezo kuhusu kazi za Mfuko wa Fidia Kwa Wafanyakazi, (WCF).
 Baadhi ya washiriki wa semina.
 Washiriki wakijiandikisha
 Washiriki wa semina wakifuatilia mada mbalimbali kutoka kwa wataalamu wa WCF.
 Robert Duguza, Afisa wa usalama na afya mahala pa kazi, akizungumza wakati wa semina hiyo.




Bi. Tumaini J.Kyando, Afisa Mwandamizi wa Afya na Usalama mahala pa Kazi kutoka Mfuko w aFidia Kwa Wafanyakazi, (WCF), ambao ndio walioandaa semina hiyo, akinakili baadhi ya hoja zilizojitokeza.
Baadhi ya washiriki

0 Comments:

Post a Comment

Toa Maoni kistaarab kwa Hoja kwa faida ya wenzako. au tundikie kupitia nkoromo@gmail.com, simu 0672223269

ª